Helpex - Trao đổi & giúp đỡ Đăng nhập
11

Cả nhà cho em hỏi một chút ạ. Công ty mẹ ở nước ngoài trả thay cho công ty con một số chi phí như tiền thuê nhà, phí dịch vụ. Thì công ty con có phải ghi nhận các khoản được trả thay này như một khoản thu nhập khác không? vì các chi phí này là chi phí của công ty Việt Nam

11 hữu ích 0 bình luận 1.9k xem chia sẻ
11 trả lời 11
12
Khoản này là cty mẹ cho cty con luôn à chị hay cuối năm khấu trừ vào lợi nhuận nộp về
12 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
11
Nguyễn Lan Anh trả thay luôn ạ. Không tính vào công nợ nội bộ
11 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
19
Hong Nguyen ơ! Em Lan Anh học cùng lớp đại học với c đây.
19 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
5
Nguyễn Lan Anh ôi giời, cô làm tôi tưởng ai. Vì tôi ko để ý avatar
5 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
12
Nếu không tính vào công nợ nội bộ thì sẽ ghi nhận vào thu nhập khác c ạ. Căn cứ vào Thông tư 78/2014 quy đinhn khái niệm Thu nhập khác thì khoản này được hiểu như 1 khaonr hỗ trợ chi phí
12 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
0
Hong Nguyen :)) nhìn avatar ko nhận ra đâu vì để hình 2 thị mẹt nhà em mà
0 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
11
Nguyễn Lan Anh chỗ nào hả em. Em gửi cho chị đoạn đấy với
11 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
10

Hong Nguyen

“15. Quà biếu, quà tặng bằng tiền, bằng hiện vật; thu nhập nhận được bằng tiền, bằng hiện vật từ các nguồn tài trợ; thu nhập nhận được từ các khoản hỗ trợ tiếp thị, hỗ trợ chi phí, chiết khấu thanh toán, thưởng khuyến mại và các khoản hỗ trợ khác. Các khoản thu nhập nhận được bằng hiện vật thì giá trị của hiện vật được xác định bằng giá trị của hàng hóa, dịch vụ tương đương tại thời điểm nhận.”

10 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
8
Khoản 15 Điều 7 c ạ
8 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
15
Nguyễn Lan Anh trong trường hợp này chị ko nghĩ là nó thuộc mục hỗ trợ chi chí. Hỗ trợ chi phí khi doanh nghiệp được nhận được một khoản hỗ trợ về chi phí bán hàng của nhà cung cấp.
15 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
9
Cho vào thu chi hộ cty thành viên đi bạn
9 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
loading
Không tìm thấy câu trả lời bạn tìm kiếm? Duyệt qua các câu hỏi được gắn thẻ hàng ký gửi thu liên danh sau thuế thủ quỹ , hoặc hỏi câu hỏi của bạn.

Có thể bạn quan tâm

loading
Liên quan