Helpex - Trao đổi & giúp đỡ Đăng nhập
17

Cả nhà ơi cho em hỏi một chút về cái giảm trừ gia cảnh với:

1/. Thời điểm tính giảm trừ gia cảnh cho cá nhân là ngày cá nhân đó vào làm việc hay là ngày ký hợp đồng chính thức. Anh A vào làm việc từ tháng 8, thời gian thử việc 2 tháng, tháng 11 mới ký hợp đồng chính thức.

2/. Con đẻ của người lao động đã được cấp MST người phụ thuộc ở công ty cũ, bây giờ người lao động chuyển sang công ty em, vậy có cần phải làm thủ tục hay công văn gì để cắt giảm trừ ở công ty kia và chuyển MST người phụ thuộc này sang công ty mình không ạ? EM cầm đăng ký lên nộp phòng thuế TNCN cục thuế Hải Phòng bảo e phải về làm công văn cắt giảm trừ ở công ty kia?? hic em hok hiểu sao lại phải làm cái công văn đó.

17 hữu ích 0 bình luận 7.8k xem chia sẻ
16

Trả lời câu 2 nhé : Điều 9, mục 1, khoản i: Thực hiện đăng ký và nộp hồ sơ chứng minh người phụ thuộc lần đầu theo hướng dẫn tại tiết h.2.1.1.1, điểm h, khoản 1, điều này.

- Câu 1 thì theo tớ tính giảm trừ từ ngày làm việc, nếu thử việc chưa đến mức chịu thuế TNCN thì làm thêm cam kết 02 nữa cho chắc.

16 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
loading
Không tìm thấy câu trả lời bạn tìm kiếm? Duyệt qua các câu hỏi được gắn thẻ tem nhãn hoàn thiện 90% đóng gói an ninh quốc phòng , hoặc hỏi câu hỏi của bạn.

Có thể bạn quan tâm

loading