Helpex - Trao đổi & giúp đỡ Đăng nhập
16

Công ty em 1 loại vật tư đầu vào sản xuất ra 6 sản phẩm đầu ra. Chỉ khác nhau chỗ vật tư phụ. Giờ em muốn xây dựng hệ số định mức thì anh chị có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với ạ.

16 hữu ích 0 bình luận 1.4k xem chia sẻ
11 trả lời 11
2

Theo định mức sử dụng của sp phẩm thôi bạn

Cụ thể sản phầm là gì ạ?

Nvl chình nvl gì a?

2 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
14

Có NVL có đầy đủ hs đầu vào....từ định mức là có thể chế tác ra giá thành ngon lành thôi, quan trọng thiết kế form excel hay lại ăn vạ ở phần mềm

14 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
17

Dvkt Chu Đình Xinh Bên em sản xuất phôi nhôm ạ. Thành lập mấy năm rồi chưa có định mức. Giờ em mới bắt đầu xây dựng định mức. Và đang xây dựng hệ số giá thành. Anh có kinh nghiệm chia sẻ thêm giúp em về cách xây dựng hệ số tính giá thành với ạ

17 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
10

Hâp'ss VA TLu'ss Bên em sản xuất phôi nhôm. Giờ chưa có định mức sản xuất. Em đang muốn xây dựng hệ số giá thành. Anh/ chị có kinh nghiệm chia sẻ giúp em thêm về hệ số giá thành với ạ

10 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
16

Dvkt Chu Đình Xinh định mức này có phải nộp chi cục thuế ko a, hay chỉ lưu ở cty thui

16 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
20

Đinh Lan Hương lưu tại cty

20 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
6

Dvkt Chu Đình Xinh dạ vâng, em cảm ơn ang

6 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
4

Đinh Lan Hương Không phải đăng ký định mức tiêu hao nguyên vật liệu

– Doanh nghiệp có phải đăng ký định mức NVL với cơ quan thuế hay không?

– Quy định ở pháp chế văn bản nào?

---> Căn cứ:

– Điều 9 Luật sửa đổi thuế TNDN số 32/2013/QH13 áp dụng từ 1/1/2014

– Tại Điều 6, Khoản 2, Điểm 2.3 Thông tư 78/2014/TT-BTC

– Tại Điểm 2.3, Khoản 2, Điều 4 Thông tư 96/2015/TT-BTC ngày 22/6/2015 sửa đổi, bổ sung Điều 6, Thông tư 78/2014/TT-BTC

– Nghị định số 12/2015/NĐ-CP ngày 12/2/2015

– Thông tư số 119/2014/TT-BTC ngày 25/8/2014

– Thông tư số 151/2014/TT-BTC ngày 10/10/2014

--->Theo đó:

– Doanh nghiệp không phải xây dựng định mức tiêu hao nguyên vật liệu, hàng hóa từ đầu kỳ sản xuất Nộp cho cơ quan thuế , mà Doanh nghiệp tự xây dựng theo nhu cầu sản xuất kinh doanh và lưu tại doanh nghiệp.

–Doanh nghiệp tự xây dựng Định mức phù hợp với nhu cầu sản xuất và lưu tại doanh nghiệp, Cung cấp giải trình khi cơ quan thuế kiểm tra quyết toán thuế tại doanh nghiệp

– Chi phí vượt định mức không được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế là các chi phí vượt định mức tiêu hao nguyên liệu, vật liệu, nhiên liệu, năng lượng, hàng hoá đã được Nhà nước ban hành định mức.

---> Nguồn: Chu Đình Xinh.

4 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
18

Khứ Thời quá nvl là phoo nhôm, và sản phẩm là gì ạ???

18 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
16

Hâp'ss VA TLu'ss bên em từ phế liệu nhôm, sản phảm

là phôi nhôm ạ.

16 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
8

Khứ Thời quá với phôi nhôm. Bạn dùng tỷ lệ là Trọng lượng tịnh của phôi nhôm là căn cứ nhé

8 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
loading
Không tìm thấy câu trả lời bạn tìm kiếm? Duyệt qua các câu hỏi được gắn thẻ tất toán sử dụng luôn phát hiện thiếu di dời xác minh , hoặc hỏi câu hỏi của bạn.

Có thể bạn quan tâm

loading
Liên quan