4

Do sơ suất của s, bên em bị mất nguyên cuốn hóa đơn và con dấu, nguy hiểm quá , bây giờ phương án giải quyết như thế nào là tốt nhất, các anh chị cho em xin ý kiến với, em xin ngàn lần cảm ơn

|
0

Ðề: mất hóa đơn và con dấu

Làm ngay công văn gửi cục thuế và công an quản lý dấu họ sẽ cho cánh giải quyết. Ko được chậm trể đâu nha

|
6

Bạn làm công văn gửi cục thuế và công an phường nhanh lên để họ đóng băng hóa đơn đó. Chuẩn bị tiền nộp phạt nhé. Tờ đỏ 500.000 , 2 tờ còn lại mỗi tờ 200.000

Chào

|
1

Ðề: mất hóa đơn và con dấu

Trời phạt nhiều vậy à mình ko để ý dụ này bác Kingtiger cho ý kiến đi

|
3

Ðề: mất hóa đơn và con dấu

Hình như HĐ chưa viết mỗi tờ có 100 thui mừ.

|
7

Mất con dấu => làm công văn thông báo đến cơ quan công an gấp.

Mất nguyên cuốn hóa đơn:

1. Chưa sử dụng thì liên đỏ 500K, liên khác 200K. Tổng cộng nguyên cuốn 45 triệu.

2. Đã sử dụng thì liên khác 200K, liên đỏ xuất rồi (không tính phạt), liên đỏ còn ở lại chưa sủ dụng 500K. Tiền phạt tùy theo số lượng liên 1 và 3.

|
2

Ðề: mất hóa đơn và con dấu

Cái này có quy định hả anh king

|
2

Quy định tại Điều 16 Nghị định 89/2002/NĐ-CP của Chính phủ ngày 07/11/2002

|
3

úi, mức phạt nặng quá như vậy, vậy nếu mình ko nộp phạt mà công bố giải thể luôn thì sao hè ? thời gian thành lập DN mới chỉ khoảng 1 năm thui ....

|
3

Giải thể DN cũng phải làm thanh quyết toán hóa đơn => lúc đó cũng lòi ra thôi ah.

|
5

Nghị Định89-2002/NĐ_CP :

Điều 11 .Quản Lý Hóa Đơn :

.....

2)Đối với tổ chức, cá nhân sử dụng hóa đơn :

c) Phải báo cáo ngay bằng văn bản với cơ quan nơi cung cấp hoặc đăng ký sd về việc mất hóa đơn. Click to expand... Điều 16.Đối với hành vi làm cho, mất, bán hóa đơn :

1.Phạt tiền 500K đối với hành vi làm mất liên 2 của mỗi số hóa đơn chưa sử dụng.

2.Phạt tiền 200K đối với hành vi làm mất các liên khác và liên 2 của mỗi số hóa đơn đã sử dụng. Click to expand... úi, mức phạt nặng quá như vậy, vậy nếu mình ko nộp phạt mà công bố giải thể luôn thì sao hè ? thời gian thành lập DN mới chỉ khoảng 1 năm thui .... Click to expand... Điều9.Sử dụng hóa đơn:

g.khi sáp nhập, hợp nhất, giải thể , chuyển đổi hình thức sở hữu, phá sản, ngừng họat động phải báo cáo thanh quyết tóan sử dụng hóa đơn..." Click to expand... Vậy giải thể thì cũng bị phạt, mà còn bị phạt nặng hơn vì ko báo cáo với cơ quan chức năng kịp thời khi xảy ra sự cố.

|
1

Ðề: mất hóa đơn và con dấu

ôi mất con dấu em nghe nói là giám đốc có thể đi póc lịch phải ko anh arsenal.. mất con dấu nguy hiểm wá trời mà...!vụ này nói r4 ra được ko??? vấn đề con dấu tròn của c.ty mà mất ý...!

|

Câu trả lời của bạn (> 20 ký tự)

Bằng cách click "Đăng trả lời", bạn đồng ý với Điều khoản dịch vụ, Chính sách bảo mật and Chính sách cookie của chúng tôi.

Không tìm thấy câu trả lời bạn tìm kiếm? Duyệt qua các câu hỏi được gắn thẻ hoặc hỏi câu hỏi của bạn.