Helpex - Trao đổi & giúp đỡ Đăng nhập
14

Nghị định số 222/2013/NĐ-CP ngày 31/12/2013 của Chính phủ về thanh toán bằng tiền mặt

14 hữu ích 0 bình luận 10k xem chia sẻ
10 trả lời 10
19
Theo NĐ này thì cổ đông góp vốn không được bằng TM, thế là cứ phải chuyển khoản hết ạ?
19 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
21
chỗ này cũng chưa hỉu thiệt ! chắc pải chuyển tiền góp vốn vào tk nh của cty ! ko đc dùng tiền mặt ! ko biết đúng ko ?
21 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
10
Điều 6: Các DOANH NGHIỆP không thanh toán bằng tiền mặt trong các GD góp vốn và mua bán, chuyển nhượng phần vốn góp vào doanh nghiệp". Theo mình hiểu là doanh nghiệp khi góp vốn, mua bán, chuyển nhượng vào doanh nghiệp khác thì không được dùng tiền mặt, còn CÁ NHÂN góp vốn vào DN thì được. Vậy có đúng k cả nhà????
10 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
12
đúng rồi đấy bạn Hoang Lan
12 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
20
anh Nam Thanh Webketoan, Phan Tuấn Nam, Báo Cáo Tài Chính, Việt Hà cho ý kiến đi anh.
20 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
5
Hoang Lan nói đúng ròi chứ ! Phan Thành Phước ý của điều 2 là QUY ĐỊNH CHUNG - ĐỐI TƯỢNG ÁP DỤNG của NGHỊ ĐỊNH ! - còn điều 6, trong câu chữ ko có chữ cá nhân thì cá nhân không bị điều chỉnh bởi điều 6 NGHỊ ĐỊNH này !
5 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
3
Tại điều 6 : Các DOANH NGHIỆP không thanh toán bằng tiền mặt trong các GD góp vốn và mua bán. Mua bán ở đây la mua bán hàng hóa hay sao ạ h?
3 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
6
Hien Thai: đọc cả câu đầy đủ bạn nhé, đừng cắt nghĩa từng từ. Sự việc quy định trong khoản 1 điều 6 nghị định này là tất cả các nghiệp vụ liên quan đến hoạt động góp vốn - mua bán - chuyển nhượng VỐN GÓP.
6 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
17
Hoang Lan 9xac ! Hien Thai đề nghị chú ý trong tiếng việt dấu chấm mới hết câu !
17 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
15

Thanks c hoang lan .

An pham không cần phải nhắc lại.

15 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
loading
Không tìm thấy câu trả lời bạn tìm kiếm? Duyệt qua các câu hỏi được gắn thẻ loại hình tủ mua ngoài tủ lạnh hàng ngày , hoặc hỏi câu hỏi của bạn.

Có thể bạn quan tâm

loading
Liên quan