Helpex - Trao đổi & giúp đỡ Đăng nhập
2

Em muốn hỏi là nếu như e nghỉ trc khi sinh con hơn 2 tháng do đk sức khỏe ko đảm bảo (có giấy nghỉ hưởng bhxh của bv). Thời gian đóng bhxh trc khi sinh của e đủ 3 tháng thì em có đc hưởng chế độ thai sản ko ạ? Chế nào gặp rồi xác nhận giúp e với. 😙

2 hữu ích 0 bình luận 7.2k xem chia sẻ
4
Đk1. Bạn phải tham gia đủ 12 tháng trở lên. Đk2: Từ khi mang thai bạn đã đóng bh>= 3 tháng là được hưởng chế độ bình thường
4 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
19
Tổng thời gian đóng bhxh phải đủ 6 tháng trong vòng 12 tháng trc sinh mới đc hưởng trợ cấp thai sản. Còn mỗi NLđ dc nghỉ tg thai sản là 6 tháng, có thể chọn nghỉ tất sau sinh, hoặc nghỉ trc sinh nhưng tối đa tg nghỉ trc sinh k quá 2 tháng
19 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
2
Trc đây e đã tham gia đc 1 năm (01.2016-12.2016). Sau đó ngắt quãng tới tháng 7/2017 e tham gia lại và giờ đc 3 tháng rồi. Nếu giờ e nghỉ theo giấy nghỉ của bv vẫn đc hưởng chế độ thai sản phải ko a?
2 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
1
Tháng 7,8,9 em phải đóng hết tháng 9 nhé
1 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
8
E thấy Điều 31 Luật bhxh 2014 có đoạn ntn . Mà ko rõ thực tế ra sao.
8 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
5
Đúng rồi. E đóng hết tháng 9 đó
5 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
19
đc phải ko a?
19 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
11
Được em nhé
11 hữu ích 0 bình luận chia sẻ
loading
Không tìm thấy câu trả lời bạn tìm kiếm? Duyệt qua các câu hỏi được gắn thẻ tk 3338 tk 3383 giấy thông báo nợ tk 6278 nợ phải thu , hoặc hỏi câu hỏi của bạn.

Có thể bạn quan tâm

loading